พี่นิด มาเรียนนวดหน้าเรียว เคาะหน้าที่พราวีเนีย เพราะถูกลูกพูดสบประมาท

By: ืNutty V-shape [IP: 125.24.144.xxx]
Posted on: 2014-09-16 00:34:20
สวัสดีค่ะครูบีและคุณครูทุกๆคน

พี่นิดเป็นศิษย์ Pravinia รุ่น Interค่ะ

คงจำได้วันแรกที่เปิดเรียนครูบีให้แนะนำตัวและถามถึงแรงบันดานใจที่มาเรียนที่นี่ คงจำกันได้นะคะว่าพี่นิดบอกกับครูว่ามาเรียนเพราะคำสบประมาทของลูก ว่าแม่ไปเรียนแล้วจะมีคนมานวดหน้ากับแม่หรอ จนพี่โมโหและไม่อยากมาเรียนแล้ว มาคิดอีกทีลองดูกันซักตั้งมั๊ย จึงได้มาเรียนจนจบ แล้วก้อลองนวดหน้ากับหน้าเพื่อนๆ ซึ่งก้อได้เห็นความแตกต่างที่เกิดขึ้น เอ๊ะเราก้อทำได้นี่ จากที่ทำฟรี นวดฟรี ก้อเริ่มเก็บตังค์ 55555 ของฟรีไม่มีในโลก

จนมาวันหนึ่งลูกสาวโทรมาหา ถามแม่ว่างมั้ยคะ เราก้อถามว่ามีอะไร นางบอกมานวดหน้าให้นู๋มั่งจิ เราก้อไป (แบบงอล งอล)ก้อนวดให้นางเสร็จ นางเห็นความแตกต่างตั้งแต่ครั้งแรกที่นวด นางชมว่าแม่เก่ง แต่แม่แอบสะใจว่า เป็นไงหล่ะ ไหนบอกว่าจะมีใครมานวดกับแม่ 555555

มาถึงวันนี้นางจองคิวทุกอาทิตย์ แถมโฆษณาให้เพื่อนนางมานวดด้วย แถมซื้อกระเป๋าใส่เครื่องมือให้อีก

ขอบคุณครูทุกคนนะคะที่ช่วยสอนและเอาใจใส่พี่จนวันนี้ลบคำสบประมาทลูกได้แล้วค่ะ.....สะจายยยย พี่นิดระเกิ้น

อย่างน้อยเรื่องของพี่นิดทำให้น้องๆได้ข้อคิดว่าไม่มีอะไรเกินความพยายามของเรา สู้ สู้ ค่ะ

เป็นกำลังใจให้น้องนะคะเชื่อว่าน้องทำได้ค่ะลูกศิษย์ครูบีเก่งทุกคน
Visitors: 596,341